Rais Barack Obama amesitiza kwamba dunia nzima hivi sasa iko katika hali ya dharura kuchukua hatua za kuzuia uchafuzi wa hewa kwa gesi sumu na kupunguza kupanda kwa joto duniani. Anasema ameshuhudia binafsi athari za mabadiliko ya hali ya hewa huko Alaska, ambako theluji kubwa kubwa zimeanza kuyayuka, kuwepo monyoko wa ardhi maeneo ya pwani na vijiji kuanza kuzama baharini. It was a preview of one possible o A glimpse of our children's fate if the climate keeps changing faster than our efforts to address it. Ilikuwa ni kushuhudia mojawapo ya uwezekano wa kitakachotokea, kuona kidogo hatima ya watoto wetu ikiwa hali ya hewa itaendelea kubadilika haraka kuliko juhudi zetu za kukabiliana nayo, yaani mataifa kuzama, miji kuhamwa, ardhi kutoweza kuzalisha mavuno tena, mafuriko zaidi na watu kutafuta hifadhi katika mataifa mengine. Viongozi wengine waliozungumza jana wamesitiza haja ya kufikia makubaliano mnamo wiki mbili za majadiliano, wakisema hawataki kushuhudia yaliyotokea Copenhagen walipokutana miaka sita iliyopita na kushindwa kufikia makubaliano. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ametoa wito kwa viongozi wa dunia kuharakisha hatua zinazohitajika kuzuia kuongezeka kwa hali ya joto duniani. Paris must mark a decisive turning point. Ukurasa inabidi kubadilika mjini Paris kwa kuchukuliwa uamuzi wa muhimu. Tunabidi kujiarifu dunia kwamba tunaelekea katika kupunguza uchafuzi wa mazingira, hakuna kurudi nyuma. Mipango ya kitaifa ya kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa iliyowasilishwa na zaidi ya mataifa 180 hii leo inahusiana na karibu asilimia 100 ya matatizo ya uchafuzi wa hewa. Ni mwanzo mwema, lakini inabidi twende kwa kasi zaidi wanasayansi wanasema ikiwa watashindwa kukubaliana juu ya hatua thabiti huko Paris basi dunia itakumbwa na maafa makubwa ya kuongezeka kwa joto, ikisababisha vimbunga vikali zaidi vitakavyosababisha vifo zaidi, ukame wa mara kwa mara na viwango vya bahari kuongezeka wakati theluji inayoyuka katika maeneo ya kaskazini na kusini ya dunia. Wajumbe kwenye mkutano huo kutoka zaidi ya mataifa mia moja tisini wame anza majadiliano kuharakisha kufikiwa makubaliano ili kuepusha matatizo yaliyokumbwa nayo miaka sita iliyopita kutokuwa na mkataba mkutano ukimalizika wiki mbili baada ya hii leo nje ya mkutano kulikuwepo na maandamano kama kawaida ya mikutano hiyo lakini inasemekana maandamano yalikuwa makubwa zaidi hapo siku ya Jumapili kabla ya kuanza kwa mkutano wa mabadiliko ya hali ya hewa huko Paris