Umuhimu wa matukio haya ni kuashiria ya kwamba mkono na mkondo wa sheria umeendelezwa. Sasa basi, nini kitarajiwa kwenda mbele? Kwa mfano, wakati baadhi ya wafuasi wake rais huyo wanaposema kwamba wana wasiwasi wapo atapatikana na hatia ana, hususan kama atakuwa ameteuliwa kuwa mpeperushaji wa bendera ya chama cha Republican kuelekea kwa uchaguzi wa urais mwaka ujao, kuna vitu vingi vinaweza fanyika. Uh, kuanzia, lazima niseme ya kwamba kuna mikondo miwili ya matukio, mikondo ya kisiasa uh, kwenye kinyang'anyiro cha upande wa re wana Republican ku uh, wania tikiti ya mgombea urais atakaye uh, bishana naye Joe Biden kwa upande wa wanademokrat, lakini mku, kuna mkondo mwingine wa kisheria ya kwamba lazima eh, Donald Trump aweze eh, kufika mahakamani au mawakili wake uh, wafike mahakamani. Kwa hivyo kuna hili wimbi uh, ya sheria juu yake. Kinachoshangaza hapa kitakachokuwa kitendawili ni kwamba E, kesi hii ikiendelea pengine zaidi ya mwaka mmoja au uh, miaka miwili hivi uh, itakuwaje kwenye kinyang'anyiro hichi cha kugombea urais kati ya Joe Biden na Trump, akipata tikiti cha wana Republican, na cha pili ni kwamba suala la kikatiba, Trump akishinda urais na kesi hii bado inaendelea alafu iamuliwe na ionekana ya kwamba ana mashtaka yaani, ana makosa je, Trump kikatiba ataweja, ataweza kujisamehe yeye mwenyewe kama rais? Kwa hivyo uh, kesi hii ina changamoto nyingi, sio tu za kisiasa, lakini pia za kikatiba. Mwisho kabisa na tena kwa kifupi, profesa E, ujumbe gani unatoka hapa Marekani wakati rais wa zamani kwa mara ya kwanza anafunguliwa mashtaka ya uhalifu e? kwa viongozi wengine kote duniani, taswira gani hii? Taswira ni kusema ya kwamba hakuna yeyote uh, aliye juu ya sheria, lakini hakuna yeyote aliye chini ya sheria, hata unge, uh, ukiwa rais, hata ukiwa na nyadhifa kubwa uwe mfalme e, hapa Marekani ni lazima kila mtu awajibike na sheria, lakini pia kusema hivyo ni kusema kwamba sheria haiwezi kutumia kutumiwa kwa njia batili, njia za kukandamiza haki za raia yeyote, yeyote, iwe mwananchi wa kawaida au iwe yeyote aliyekuwa na mamlaka makubwa, iwe rais au mtu mwenye eh, mamlaka makubwa. Kwa hivyo sheria lazima itumiwe pia kwa njia ya haki, lakini pia yeyote aliyefanya makosa lazima pia awajibike, au mwananchi wa kawaida au awe rais au aliyekuwa rais siku za nyuma. Ni kushukuru sana Profesa David Monda kuzungumza na kumekucha Afrika hii leo.